JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA

SHULE YA SEKONDARI ZINGIBARI
S.L.P 5363 Mkinga-Tanga, Barua pepe:zingibarisecondari@yahoo.com,
Simu/Contcts: Mkuu wa Shule-0712843238/0777770055, Makamu Mkuu wa Shule-
0716167598/, 0653910911 Mwandamizi Taaluma:0715254796.

Kumb.Na.ZSS/SEL./OL./'VOL.31/2026 TAREHE.............

Mzazi/MIezi Wa MWaNafUNZI: ..ot e e e e e e e e
S L P,

MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI ZINGIBARI MWAKA 2026/2027

1.0. Nafurahi kukuarifu kwamba umekubaliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Zingibari mwaka
2026. Shule ya sekondari Zingibari ipo mkoa wa Tanga,wilaya ya Mkinga,Tarafa ya Mkinga,Kata ya

Horohoro.
2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia;-
2.1.Sare za Shule
(a) Wavulana
(1) Suruali ndefu mbili (2) rangi Nyeusi sare ya Darasani.
(11). Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba jozi mbili (2)
(ii1). Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi ,Tetron(yasiwe yanayobana)
(iv) Madaftari makubwa idadi kuanzia 10(3quire),daftari za msomi kumi, kalamu,,Begi kwa ajili ya kubebea
madaftari, penseli na mahitaji mengine yote ya darasani.
(v). Soksi rangi nyeusi au kahawia walau jozi mbili (2)
(vi)Mkanda wa ngozi mweusi na wenye kifungio cha kawaida (usiwe na urembo wowote)
(vii)Sare ya viatu vya darasami ni viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2) vya kufunga na kamba(visiwe vyenye
visigino virefu wala visiwe buti).
NB: Upana wa suruali chini uwe 15 inchi na suruali iwe na  Tanap
chini (ISIWE YA KUBANA).
:Aripoti akiwa amekata nywele robo inchi na sio kunyoa denge
wala kuwa na nywele ndefu.
:Sare za Michezo ni fulana ya rangi ya bluu na bukta rangi
yoyote inayovuka magoti.
:viatu vya raba walau jozi moja kwa ajili ya michezo.
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(b) Wasichana

(1). Sketi mbili ndefu zinazogusa viatu ziwe za Rangi ya
Kijani

(i1).  Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba walau jozi mbili
2)

(ii1). Soksi nyeupe kuanzia jozi mbili (2)

(iv) mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi kwa wanafunzi ambao hawavai hijabu, na wanaovaa
hijabu awe na hijabu angalau jozi mbili(2),ziwe ndefu zinazozidi kiunoni.pia awe na nusu kanzu mbili(2) za
mikono mirefu.

NB:Sampuli ya kitambaa cha Sketi imeambatanishwa na fomu hii ya maelekezo ya kujiunga na shule ili
kuepuka utofauti.

:Asuke Tano(kwa anaependa) mtindo wa Twende kilioni.(kurudi nyuma)

:Sare za Michezo na fulana ya rangi ya bluu pamoja na trucksuit

:Viatu vya Raba walau jozi mbili.

:mwanafunzi haruhusiwi kuweka nywele dawa

2.2 Mabhitaji Mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni;-
(1) Ndoo mbili (lita 10) yenye mfuniko kwa matumizi ya shule.
(i) mwanafunzi aje na daftari kubwa kumi (10,COUNTER BOOK, THREE QUIRE),daftari kumi 10,
aina ya MSOMI kwa ajili ya mazoezi ya kila wiki (weekly Test),kalamu za kutosha kwa matumizi
yake, penseli pamoja na mkebe(campas box)
(11)  Jembe moja na mpini wake pamoja na kwanja moja .kwa WAVULANA
(iv)  Panga moja lililonolewa vizuri ,fagio gumu(hard bloom) moja, pamoja na kwanja moja
lililonolewa,kwa ajili ya shughuli za usafi shuleni kwa WASICHANA
(v) Aje na passport size mbili(2), za kwake, na za wazazi /walezi wawili kila mmoja passport
size mbili (2)
(vi)  Faili moja (Folder file) kwa ajili ya kutunza taarifa zake
(viii) Ream paper mbili (A4) (IWE AINA YA A.ONE) kwa ajili ya mitihani ya kila mwezi.
(ix)  Engilish Dictionary moja.
(x) Pesa ya walimu wa kujitolea kwa mwezi Tsh:1,000/= Au Tsh:11,000/=kwa mwaka (Atakabidhi
siku ya kuripoti Shule).
(x1) T’shit (Fulana) sare ya Shule Tsh: 15,000/= inapatikana Shuleni. (Atakabidhi siku ya kuripoti
Shule).
(xi1l) Nembo sare ya Shule Tsh: 3,000/= inapatikana shuleni. (Atakabidhi siku ya kuripoti Shule).
(xi11)  Kitambulisho cha Shule Ts:4,000/=kinapatikana shuleni (Atakabidhi siku ya kuripoti Shule).

3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa
kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya
Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu
la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
Mambo hayo ni pamoja na;
(a)  Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b).  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
(¢).  Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation).
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
63) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
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(1) Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nywele robo inchi na zisiwe zimewekwa dawa.
MUHIMU:
% Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna
mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;
% Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa
Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha Mwanafunzi kufukuzwa shule
1. Wizi
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
3. Kutoa lugha Chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
4. 4. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
Uasherati, Mahusiano ya jinsi moja.
Ubakayji.
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, uvutaji wa Sigara,
Cocaine, milungi, kubeli n. k.
8. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
9. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
10.Kushiriki matendo ya uhalifu na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
11. Kudharau bendera yTaifa
12. Kuoa au kuolewa
13. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
14. Kukataa adhabu kwa makusudi.
15. Mwanafunzi kumiliki simu ya mkononi, redio na pasi ya umeme au kifaa chochote
kinachotumia umeme.
16. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
4.0 Viambatisho na Fomu muhimu
(a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na Mganga
Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa makamu mkuu wa shule mara
utakaporipoti shuleni.
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.
(c) Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelekezo mengine yatolewayo
na shule.
5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/Maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
NB:SHULE ITAFUNGULIWA SIKU YA JUMATATU TAREHE 05/01/2026 KILA MWANAFUNZI
ANATAKIWA ARIPOTI SHULE SIKU HIYO AKIWA NA MAHITAJI YOTE MUHIMU TAYARI
KUANZA MASOMO.

Now
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OMAR A. RASHID
MKUU WA SHULE
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NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao).
Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu
na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto
wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgonjwa na yuko mahututi
hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE
KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA
UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSI
KWA NAMBA ZILIZOPO KATIKA UKURASA WA KWANZA HAPO JUU.

Nakutakia heri na mafanikio ukiwa katika Shule hii.
Ni matumaini yangu daima utatii sheria, taratibu na kanuni za Shule ili uje uvune kile
kilichokuleta hapa — ELIMU.

HONGERA NA KARIBU SANA

WEADNASTER
== o NGRSO S

OMAR A.RASHID
MKUU WA SHULE
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PRIME MINISTER’S OFFICE
LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINSTRATION
MKINGA DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

ZINGIBARI SECONDARY SCHOOL
P.O. BOX 5363, TANGA.

DATE...ccccvviiiiniininennnns
MEDICAL OFFICER, ....ccccccvviiniininniniinn GOVN. HOSPITAL,
NAME OF STUDENT.......oocooovvvvvvvvvssssssssssssssssssssssssssssssssssssssesssssssssssssssssssssssssssson Please
examine the above named girl/boy to ascertain her/his fitness for further studies.
Lot zmmmﬁnt%&‘ ot

—

OMAR A. RASHID
HEAD OF SCHOOL

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by the medical officer)
I have examined the above named with regard to:

Hemoglobin ... s
Pregnancy .. ... ..o
B 0 ]
(01 1T o S (0] 6 1 TS R
And I considered:

1. He/she is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.

2. He/she is now fit to return to school having treatment

And I considered:
3. He/she is now fit to return to school having checked for.................oooiiiiiiiiii

NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER DATE
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OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MKINGA
SHULE YA SEKONDARI ZINGIBARI
S. L. P. 5363,
TANGA.
(A): FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA
SEHEMU A: Habari za Mwanafunzi.

1. Jina kamili 1a MWanafUnzi . .......oounnoeeeee e e e,

2.Uraia oo B DI et

4. Tarehe ya kuzaliwa ..................... Wilaya.................. Mkoa.........ccvvennnne.

5. Shule uliyomaliza Darasa la Saba.................ooiiiiiiiiiii i,

6. Kijiji unachotoka...................... Kata.....ooooiiii

MIMI oo nikiwa na akili timamu na maarifa, nakubali kuchukua
nafasi niliyopewa ya kidato cha ............... Naahidi kufuata Sheria, Kanuni, Taratibu na Masharti

mengine yote ya Shule,Ikiwemo kutopata alama F na 0 darasani, kutomiliki simu ya mkononi shuleni,
utoro wa vipindi na kudharau baadhi ya masomo na mitihani..Endapo nitaingia kwenye makosa hayo
mabaya naomba mzazi/mlezi wangu anitafutie shule nyingine na kunihamisha mara moja. Nakubaliana
na hoja zilizoanishwa hapo juu na kwenye fomu ya kujiunga na shule ya Sekondari ZINGIBARI.

Sahihi ya Mwanafunzi..........ccccceeviviiinnnnnn. Tarehe.....cccevvviiinnniiinnnnne.

SEHEMU B: Habari za Mzazi/Mlezi (Ijazwe na Mzazi/Mlezi)
Lo Jina Kamili... ..o

2. Yeye i MZazZi/MICZI.....o.uiei ittt e e

B KAZI YAKE .ot e

4. Anwani ya Mzazi/MICZI .........couiiriiiiii i e e e

5. Namba tatu za simu ikiwemo ya Mzazi/Mlezi na ndugu wa karibu wa Mwanafunzi
() SMU.....oii UHUSIANO. ...
(B)SIMU....eeii UHUSIANO. ...,
(C)SIMU. .t UHUSIANO. ...

UTHIBITISHO

Mimi Mzazi/MIEZi Wa ........ouiiii i

Nikiwa na akili timamu ,nimesoma vyema Sheria, Taratibu na Kanuni za Shule, Nakubali mwanangu
ajiunge na Shule ya Sekondari ZINGIBARI. Endapo Mwanangu ataenenda kinyume na Sheria/ taratibu
za Shule na kupatikana na kosa la kupata alama F na 0, kumiliki simu ya mkononi shuleni, na kushiriki
utoro wa vipindi, kukwepa mitihani na kudharau baadhi ya masomo, kama ilivyoainishwa hapo juu
nakubali nikabidhiwe kijana wangu ili nimtafutie shule nyingine ili kuepusha madhara na majanga kwa
wanafunzi wengine na niweze kumsimamia kwa karibu na sitakuwa na pingamizi ya aina yoyote juu ya
jambo hili kwani nafahamu fika kwamba kilichomleta shule ni kusoma na si vinginevyo.

nimehakikisha kwamba maagizo yote yemeeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu sehemu A.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi..........cccoevvviiiinnnnn. Tarehe.......cccovvunennen
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